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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
amewahakikishia wawekezaji kuwa "Tanzania imefunguka kwa uwekezaji, Tanzania ni salama
kwa wwekezaji, na sera za uwekezaji za Tanzania ni rafiki na endelevu.”

Aidha, Rais Dkt. Samia amesema kuwa Serikali inazidi kuwakaribisha wawekezaji na kuwa
itaendelea kuweka sera rafiki, zinazotabirika na zinazowazesha wawekezaji nchini kuwa
washindani katika soko la ndani na soko la kimataifa.

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati akiweka jiwe la msingi la mradi wa Ujenzi wa
Kala wa kuhifadhia gesi ya LPG ya GBP Tanzania katika Jiji la Tanga. Uwekezaji huo
unaogharimu dola za marekani milioni 50 unaendana na lengo la Mkakati wa Kitaifa wa
Nishati Safi ya Kupikia la kuimarisha upatikanaji wa gesi ya kupikia.

Rais Dkt. Samia amesema kuwasikia na kuwaona wawekezaji mbalimbali ikiwemo
kampuni ya GBP wakieleza kuwa wananufaika na mazingira bora ya uwekezaji nchini ni
kielelezo kuwa sera za biashara na uwekezaji zinaleta matokeo yanayokusudiwa.

Katika hatua nyingine Rais Dkt. Samia amefanya ziara katika Bandari ya Tanga kujionea
maboresho yaliyofanywa na Serikali kupitia uwekezaji wa Shilingi Bilioni 429 uliomarisha
uwezo na ufanisi wa bandari hiyo.

Akizungumza na wafanyakazi wa Mamlaka ya Bandari Tanzania, Rais Dkt. Samia
amesema kuwa maboresho yanayofanywa na Serikali katika Bandari Kuu kwenye
mwambao wa Bahari ya Hindi, yaani Dar es Salaam, Mtwara na Tanga kwa sasa na
Bagamoyo kwa siku zijazo, yanaenda kuihakikishia Tanzania nafasi yake kama lango kuu
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la kuingia Afrika Mashariki na kuifanya Tanzania kuwa kitovu cha biashara, viwanda na
uwekezaji.

Akizungumzia uimarishaji wa miundombinu katika Mkoa wa Tanga, Rais Dkt. Samia
amesema kuwa Serikali imepanga kujenga Barabara ya Handeni-Kiberashi-Kijungu hadi
Singida kwa utaratibu wa Ubia kati ya Serikali na Sekta Binafsi (PPP).

Rais Dkt. Samia amesema barabara hiyo ni muhimu kwa maendeleo ya Bandari ya Tanga,
na Serikali itamtafuta mwekezaji atakayejenga barabara hiyo kwa fedha zake mwenyewe
na kisha watumiaji ikiwemo malori ya mizigo kulipia matumizi ya barabara hiyo
inayofupisha safari.

Leo Rais Dkt. Samia amehitimisha ziara yake ya siku 7 mkoani Tanga ambapo alifika katika
Wilaya zote 8 za Mkoa wa Tanga ambapo alizungumza na wananchi na kutembelea miradi
ya maendeleo ya Serikali yenye thamani ya zaidi ya Shilingi Bilioni 600 na miradi ya sekta
binafsi yenye thamani ya zaidi ya Shilingi Bilioni 500.
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Sharifa B. Nyanga
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu
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